Jinsi Kukodisha kunavyofanya kazi-na kwa nini Watayarishaji wengi wa Hip-Hop Wanaifanya

Curtiss Mfalme 600

Mnamo 2011, Curtiss Mfalme inapaswa kuwa juu ya ulimwengu. Mtayarishaji huyo, baada ya kufanya kazi na rapa waliofanikiwa kama Ab-Soul, alikuwa ameandika wimbo na wasanii wawili kwenye Young Money. Juu ya hayo, XXL alikuwa akiandika juu yake.



Ili kusherehekea, alienda kwenye duka la pombe karibu na nyumba yake Kusini mwa California na kuchukua nakala ya jarida hilo. Lakini alipofika kaunta, kulikuwa na shida. Alikuwa amevunjika.

Sikuweza kumudu jarida hilo, King anaambia Complex. Ninajitokeza kwenye rejista, kama, Hei, mtu, hili ndilo jina langu. Yeye anapenda, Sawa, hakika jamani.



Hadithi ya Wafalme hufikia kiini cha shida na kuwa mzalishaji, hata yule anayeonekana kufanikiwa kwa ulimwengu wa nje: mara nyingi umefungwa pesa. Wasanii huchukua muda mrefu, ikiwa kuna wakati wowote, kuamua ikiwa wanataka kutumia moja ya densi kadhaa ambazo hupokea mara nyingi. Kutoka hapo, ni subira ili uone ikiwa unatengeneza albamu. Na kutoka hapo , inaweza kuwa hadi mwaka hadi utakapolipwa.



King alihitaji mabadiliko. Kwa hivyo mnamo 2013, wakati maisha yake yalikuwa mahali pabaya sana, rafiki na mshauri walimwonyesha njia tofauti kabisa ya kupata pesa kama mtayarishaji, ambayo sasa inarejelea jinsi watunzi wa kulipwa hulipwa na jinsi rappers hupata beats, na kusababisha hakuna upungufu wa utata katika mchakato huo. Alianza kukodisha beats.

Kazi za kutengeneza muziki katika hip-hop kijadi zimegawanywa sawasawa kati ya rapa na mtayarishaji wakati wa kutengeneza albamu. Hili lilikuwa mgawanyo wa kazi ambao ulikua unatoka kwa raps ya awali ya DJ / rapa, kama ilivyokumbukwa katika jina la DJ wa zamani wa 1988 Jazzy Jeff & amp; Albamu ya Fresh Prince Yeye ni DJ, mimi ndiye Rapa . Mwanzoni, jozi hizo zingefanya kazi pamoja peke yao kukamilisha mradi. Lakini kwa mafanikio ya kibiashara na muhimu ya kwanza ya Nas 1994 Kielelezo - ambayo iligawanya majukumu ya kupiga makofi kati ya timu ya ndoto ya L.E.S., Profesa Mkubwa, Q-Tip, Waziri Mkuu wa DJ, na Pete Rock - mfano wa mtayarishaji-kama-freelancer, akitoa beats kwa wasanii tofauti, alianza kushikilia.

Lakini pamoja na mabadiliko hayo yote, jambo moja bado lilikuwa la kweli. Kuzuia fiasco ya mara kwa mara au kuumwa moja kwa moja, kila kipigo kitashirikiwa na wimbo mmoja tu. Wazo la mtu kama DJ Premier kuwa na rekodi ya Gang Starr na Nas kwenye kibao kimoja, na kuachia nyimbo zote mbili, ilikuwa ya kufikiria.

Jinsi chumba cha mazungumzo cha AOL kilivyobadilisha mchezo



Hiyo ni, hadi Abe Batshon alipojitokeza. Mnamo 1996, Batshon alikuwa mtunzi wa nyimbo anayetaka ambaye mara nyingi angewasiliana na watayarishaji katika vyumba vya mazungumzo vya AOL. Hakuweza kumudu vitambulisho vya bei nne au tano vya bei zilizoambatanishwa na midundo aliyoipenda. Kwa hivyo, kutokana na ujumuishaji wa ujanja na kukata tamaa, alikuja na wazo ambalo halijawahi kutokea.

wapi kupata msichana kwa thelathini
Abe Beat Stars

Picha kwa hisani ya Abe Batshon

Aligonga mtayarishaji kwenye chumba cha mazungumzo, akiuliza kutumia kipigo. Alijitolea kulipa kitu, lakini chini ya bei ya uuzaji-chini ya hali kwamba mtayarishaji bado anaweza kuuza kipigo kwa mtu mwingine. Kwa hivyo dhana ya leseni isiyo ya kipekee ya kipigo ilizaliwa.



Batshon hakuweza kubadilisha wazo lake kuwa biashara kamili hadi 2008, alipoanza Piga nyota , sokoni mkondoni kwa kupiga. Kufikia wakati alipofanya hivyo, wazo la kupata leseni zisizo za kipekee za beats-nyimbo za kukodisha, badala ya kuzinunua-ilikuwa ikianza kupata sarafu kati ya kizazi kipya cha wazalishaji ambao uuzaji kwao kwenye media ya kijamii ilikuwa asili ya pili.

Njia ya kukodisha inafanya kazi ni kwamba mtayarishaji huruhusu midundo yake kutumiwa na msanii kwa bei na masharti ambayo mtayarishaji huweka - msanii anaweza tu kupata wimbo wao kwa muda mdogo, kwa mfano, au kuuza tu kiasi fulani cha nakala. Kukamata ni kwamba, mtayarishaji anaweza kufanya mpango huo huo tena na msanii tofauti, na kisha mwingine, na kisha mwingine. Kwa hivyo unaweza kuwa na wasanii wa tani wanaofanya mambo yao kwa mpigo huo huo.

Kwa sababu ya hali isiyo ya kipekee ya mpango huo, bei ni za chini sana kuliko kiwango cha kwenda kwa haki za kipekee za kupigwa. Bei za kukodisha wakati mwingine huenda chini kama senti 99, lakini huwa zinatembea kwa kiwango cha $ 20- $ 50, kulingana na aina gani msanii anataka kupiga (mp3s ni rahisi zaidi; kupokea nyimbo za kibinafsi za beat tofauti, ili uweze remix au kusimamia wimbo, ndio ghali zaidi).

Mtoto kwenye MySpace Anakuwa SuperStar



SuperStar O ni mtayarishaji mwenye makao yake Ohio ambaye ni, nyota kubwa katika ulimwengu huu mpya. Ikiwa wewe sio mtayarishaji, unaweza usijue jina lake. Lakini muulize rafiki yako ambaye hufanya muziki wakati wake wa kupumzika, na utaona macho yakianza kupanuka.

Mnamo 2008, SuperStar O alikuwa mtoto mwingine tu anayepiga beats na kuziweka kwenye ukurasa wake wa MySpace. Lakini baada ya ustadi wa mitandao ya mtandaoni kumfanya aungane na watengenezaji wa viboko wenye ujuzi zaidi, aliishia kugundua sokoni mkondoni kwa kupiga, na muda mfupi baadaye akaanza kukodisha ubunifu wake. Sasa, anaweza kupata hadi $ 30,000 kwa mwezi kukodisha beats kati ya $ 20- $ 50 pop.

SuperStar O 1

Picha kwa hisani ya SuperStar O

SuperStar inawajua wazalishaji wengine ambao wamekuwa wakipata pesa nyingi kukodisha viboko tangu mwanzoni mwa miaka ya 2000, lakini ameona soko likilipuka tangu alipoingia kweli.

Kuna watu wengi zaidi ambao wanapendezwa nayo, O anasema. Walikuwa katika kizazi sasa hivi ambapo kuna watu tu walivutiwa na [kutengeneza muziki], ambayo ni nzuri sana. Kwa hivyo ni wazi, mara tu watu wanapovutiwa na hiyo, wanapenda, Hey, ninaweza kupata pesa kutoka kwa hii? Unamaanisha naweza kuuza haya? Ndio sababu ililipuliwa hadi kiwango hiki sasa.

anayefanya sauti ya simba

Kwa nini Beats ni kama dawa ya meno

Ili kugundua kwanini kukodisha viboko imekuwa maarufu sana, lazima utazame usambazaji na pande za mahitaji. Vikwazo vya kuingia kwa mtayarishaji vimeshuka sana katika miaka ya hivi karibuni kutokana na teknolojia. J Hatch, mwanzilishi mwenza wa umoja wa wazalishaji kiwango , inaonyesha kuwa ilikuwa ikigharimu pesa nyingi kuwa mtayarishaji.

Ulilazimika kupata MPC [sampuli / mashine ya ngoma], ambayo labda ilikuwa $ 1,000, anakumbuka. Ilibidi upate ubao wa sauti. Ilibidi upate kibanda. Vitu hivi vilikuwa ghali sana wakati huo. Ulikuwa unatumia $ 10,000, $ 12,000 kusema tu wewe ni mtayarishaji. Siku hizi unaweza kupakua programu ya kutengeneza vipigo kwenye simu yako. Unaweza kupata Kaotica Mpira wa macho kujirekodi; unaweza kufanya kila kitu kwenye kompyuta yako ndogo. Kwa hivyo unatumia $ 12,000 au labda unatumia $ 1,000, na unaweza kupiga viboko vizuri kama vile ungeweza wakati huo.

Kwa kuwa sasa ni rahisi kuanza, watu zaidi na zaidi wanakuwa watayarishaji, na kusababisha mkusanyiko wa muziki-kuna halisi mamilioni ya mapigo ya kuchagua kutoka kwenye majukwaa kama Batshons au RawHeatz. Ili kulinganisha hiyo, kuna watu wengi zaidi wanabaka, na wanahitaji ufikiaji wa beats, mara nyingi kwa bei rahisi kama wanaweza kudhibiti. Hata wasanii walio na mikataba ya lebo wanapata bajeti zao zimepunguzwa katika miaka ya hivi karibuni. Kwa hivyo wazo la kupata kipigo bila gharama kubwa, hata ikiwa una hatari ya kuwa na mtu mwingine kuitumia pia, kuwa ya kupendeza sana.

Kwa hivyo kwa kupigwa kwa bei rahisi, ubora unateseka? Sio kulingana na Curtiss King. Bei ya kukodisha pigo kutoka kwa King inaweza kuwa $ 30, lakini hiyo haimaanishi kuwa muziki hauna faida yoyote kwamba vitu alivyoipa TDE . Njia bora ya kuelezea ukweli huo, anauliza? Dawa ya meno.

Mimi hulinganisha kila wakati [kukodisha beats] na Colgate, anaanza. Colgate haitatengeneza bidhaa ndogo. Wanasimama na ubora wa chochote kilichoambatanishwa na jina hilo. [Ni] lazima iwe ubora wa kiwango cha juu. Hata ikiwa unawasilisha wasanii ambao wanaonekana na macho mengi, haimaanishi kuwa taaluma yao au mahitaji yao ni muhimu zaidi kuliko mtu mwingine ambaye yuko tayari kulipa pesa kuwekeza kwenye taaluma yako.

'Je! Unatarajia Nini kwa $ 0.99?'

Sio kila mtu anafurahi na hali hii mpya ya mambo, kwa kweli. Mzalishaji J.Oliver amefanya nyimbo kwa Meek Mill, Trey Songz, French Montana, na Young Thug. Anawaonyesha wasanii kukodisha beats kama kuchukua njia ya bei rahisi kutoka. Kuna wasanii wengi hapa na wasanii hawataki kutumia pesa, anaelezea. Hawataki kulipa pesa kwa viboko.

Wakati mwingine, kukodisha beats kunaweza kurudi nyuma. Ikiwa mtu mwingine atakuja na akiamua anapenda kipigo umekodisha vya kutosha kununua kabisa, shida zinaweza kutokea. J.Oliver anasema kuwa mara nyingi hupata maombi ya kurudisha viboko kutoka kwa watu ambao hawawezi kurudisha umiliki wao wa muda kwa sababu kipigo kimeuzwa kwa mtu mwingine tu.

Nilifanya tu wiki iliyopita kwa mtu, anasema, akicheka. Mtu fulani alinigonga na kusema, Yo, binti yangu aliimba kwenye wimbo huu, na mtayarishaji tayari ameiuza, kwa hivyo unaweza kuifanya tena?

J. Hatch anaelezea kuwa kukodisha pia kunasababisha msuguano ndani ya jamii ya wazalishaji yenyewe, na watunzi wengine wanahisi kama kukodisha kunashusha bei kwa jumla, na inatoa maoni ya kazi ya hali ya chini kuwa imeenea.

Watu wengi wanachukulia kwamba rekodi ambazo zinakodishwa sio kwamba watu bora zaidi ... Ikiwa ninakwenda kwa Macys kununua jozi za glavu, zitakuwa bora, labda nitakuwa na em kwa miaka michache. Ikiwa nitaenda kwenye duka la dola na nikachagua glavu za $ 0.99, unatarajia $ 0.99?

Unachukua thamani kutoka kwa ile inayowasilishwa kama rekodi bora, anaelezea. Watu wengi hudhani kwamba rekodi ambazo zinakodishwa sio kwamba watu bora, au ni vitu tu labda wamelala karibu na wako tayari kuuza kwa bei ya chini. Unafikiria juu yake kama duka, sivyo? Unaweza kwenda Macys au unaweza kwenda duka la dola. Unataka kununua jozi ya glavu kwenye duka la dola, au unataka kununua jozi za kinga huko Macys? Ikiwa ninaenda kwa Macys kununua jozi za glavu, labda nitatumia $ 20-25, zitakuwa bora, labda nitakuwa na miaka michache. Ikiwa nitaenda kwenye duka la dola na nikachagua glavu za $ 0.99, unatarajia $ 0.99?

Lakini watu kama SuperStar O na Curtiss King wanapambana na maoni kwamba bei ya chini ni sawa na ubora wa chini. King, kwa moja, hana nia ya kuuza beats kwa waimbaji mashuhuri tena. Anasema kwamba alipata pesa nyingi katika miezi yake ya kwanza kukodisha beats kama alivyofanya katika miaka 10 ya kusaga uwekaji na wasanii wakubwa na mashirika - na anaweza kutumia wakati uliookolewa kutokuhudhuria vikao vya studio vya usiku kucha ili tu uwe na mtandao kutumia na familia yake. Na haujui - mmoja wa wateja wako wa kukodisha anaweza kulipuka.

Kujua kuwa unaweza kufanya kazi na Kendrick Lamar ajaye na bado upate pesa zako kwa sasa-saidia kulipa bili zako, kusaidia kutunza familia yako-vitu vyote ni muhimu sana kwangu sasa, anasema. Sitarudi tena kwenye tasnia, sijali ni pesa ngapi zinazotolewa, haifai maumivu ya kichwa.

Klabu ya Rappers ya Kupambana na Jamii

Batshon anasema kuwa masoko kama yake yanaanguka mipaka ya tasnia ya muziki. Nyimbo kubwa kama Baadaye na Rihannas Ubinafsi ilitoka kwa mtayarishaji akitumia jukwaa lake. Na kusita kuona kuwa wachapishaji wakubwa wanaanza kuzoea hali halisi mpya aliyosaidia kuunda.

Walikuwa wakianza kuona wachapishaji hawa wote wakibadilisha mikataba yao kwa mtayarishaji mkondoni, anasema. Kwa sababu mtayarishaji mkondoni amejitegemea, ameamua hatima yao, aliunda biashara yao bila msaada wa Big Brother.

Kwa kuongezea, Batshon anasema kuwa kizazi cha wasanii waliolelewa kwenye media ya kijamii wanaona ni kawaida kabisa kutumia mtandao kupata beats, hata baada ya kufanikiwa. Anatarajia siku zijazo ambazo zinaonekana kama katikati ya miaka 90 iliyopita.

Aina ya haiba [ya] wasanii wengi wachanga wanapinga sana kijamii. Wengi wao ni watangulizi, kwa hivyo wanategemea mtandao kwa shughuli zao za kijamii. Kile unachoanza kuona ni kwamba akili za vijana za ujasiriamali, kwa sababu wana maingiliano ya karibu na mashabiki wao kwenye media ya kijamii, hawahisi kama wanahitaji kutegemea mtu yeyote. Hawasubiri kuzunguka kwa usimamizi wa kuwatumia beats. Hawangojei A & amp; Rs au wachapishaji au lebo za kuwatumia beats. Wasanii hawa wengi wanaenda kwenye wavuti kwanza. Wanaangalia Twitter DM zao kutoka kwa watayarishaji, wako kwenye BeatStars, wako kwenye YouTube wakigundua beats. Ndio tu jinsi vijana wanavyoshirikiana, mtu. Nadhani siku zijazo ni za kushangaza kweli.